Katika koo langu kutokana na ibada kadha, ibada kumi na tano huko Arizona. Tulikuwa na wakati mzuri sana, Bwana Yesu alitubariki mno. Walijaribu kufanya maarifa madogo ya vita vya Bwana. Natumaini hivi ndivyo ingekuwa sahihi kufanya enyeza ndani na kupapyatulia risasi mzunguko mahali pale. Kwanza niliingia mle siku nyingi kabla ya wakati nikafanya ibada kumi au kumi na mbili katika makanisa yote makubwa Phoenix, kote Phoenix sanislop na tembe na misa na chini down, kote kule na kuvafyatulia risasi mzunguko kwa namna fulani mahali hapo pote, kisha kupaongoza pote kwenye mkutano wa siku tano usiku and ulikuwa and mkutano mkubwa kuliko mikutano yote tuliyowahi kuwa nayo katika Marekani ya Kaskazini. Ulikuwa mkubwa sana yamsha kinywa ikubwa kuliko vyote, na na pia karamu usiku ule. Isingeweza kusema ni wangapi ambao walimpokea Roho Mtakatifu. Ilikuwa ilikuwa jambo kuu sana, jinsi wengi walivyompokea Roho Mtakatifu. Ni wangapi walioponywa na kuokolewa? Ni, ni la kustaajabisha, nzuri mno. Uru amungu uyaonapo majira anayosonga mbele. Watu wengi maarufu walikuja, mmoja wasana ndugu neva kipresbiteri kutoka chuo cha kipresbiteri maarufu kuliko vyote katika Spirit. Katika taifa yeah, yeah akicheza katika roho. Oh, oh, jamani, lilikuwa jambo you la ajabu kweli. Alimpokea Roho Mtakatifu halafu aliniambia akasema, kasema haikuwa nzuri sana, kasema haikuwa laini, lakini kasema nilichukua my moja kwa moja mpaka chuoni, uh, mwangu na kuicheza. Akasema akiwa ndiye uh, mtu maarufu uh, wa saikolojia kule, aliwanyamazisha wote, sema basi walipata kusikiliza mara moja I I said, akasema kisha akasema ali kisha akasema ali basi akasema akawa anacheza katika roho kanisani mwake baada ya kumpokea Roho Mtakatifu, nao akasema, akasema uh, kasisi Utajifunza lini mtindo mpya? kusanyiko langu watakapojifunza huu sikwaza. Hilo lilikuwa nzuri sana. Unajua, ukasisi wa kipresbiteria hiyo, akasema wakati kusanyiko langu watakapojifunza mtindo huu. Kwa hiyo hilo ni jambo nzuri, kama tu mtoto mchanga akiwa ndiye azaliwe na hata hivyo amekuwa vema. Unajua nini, ingempaza professor kuwa kuwa profesa wa saikolojia katika chuo cha kipresbaiteri maarufu zaidi ya vyote katika Boston vema, kiko katika Marekani. Nimemwona mmoja wa hails, madaktari maarufu sana wa kupasua moyo wa Mayo akihubiri ijili katika roho na kunena kwa lugha. Lo, jamani Nimemwona mtaalamu mwingine ambaye alikuwa uh, Seventh Day Adventist of, kutoka a, uh, alikuwa mm, mtaalamu wa moyo, na nako pia yeye, yeah, yeah. Mwanamume mzee alipokea ubatizo wa Roho Mtakatifu. uh, aliupokea usiku mmoja, nilimwekea mikono huku uwani naye akampokea Roho Mtakatifu. uh, kwa hiyo uh, tuna mambo mengi sana ambayo Bwana wetu alitenda ambayo tunashukuru kwayo na hasa kuyaona wakati huu. Alafu nikawaambia, unatambua, wa huu ni wakati gani? Wakati mwanamwali mpumbavu anapoanza kuomba mafuta, hapo ndipo bwana arusi alipokuja, na hawa watu waliokuwa tayari wakaingia. Ninafurahi no, sana kujua kwamba tunaishi hapa katika siku hizi za mwisho no. Ninaamini kwamba tunaishi katika moja ya nyakati kuu sana ulimwengu umewahi kujua, karibu kabisa na kuja kwa Bwana. Je, yeah, yeah, hilo wonderful. Si nzuri sana? Fikiria kwamba karibu wakati wowote wa sasa, maandiko yote karibu yametimia. Uh, na kwa hiyo so tunamtarajia yeye wakati wowote wa nasi, tunapaswa kuishi chini ya matazamio ya namna in hiyo in kwamba mnamo wakati wowote inaweza kutukia Itayarisheni kwenye baadhi ya mazungumzo ya mahojiano leo, na mimi mmoja, nilikutana na mishonari kutoka Pomosa, mwanamke shujaa mwenye umri wa miaka sabini na mitatu, naye angeonekana 20, kama mwenye umri wa miaka arobaini na mitano, naye bado ni, ni, ni binti na lazima beautiful, alikuwa beautiful msichana mrembo sana naye alisema alikuwa amelelewa katika nyumba ya Kikristo ambamo ndiyo ilimaanisha ndiyo na la ilimaanisha la, naye amekulia katika mafundisho hayo makali. Kwenye umri wa kama um, kasema kama umri wa miaka minane nilifikiri kwamba niliyatoa maisha yangu kwa Bwana Yesu. Kasema kwenye umri wa kama miaka ishirini lishawishiwa na mhudumu fulani wa kimadhehebu kwamba yanibidi nipate baraka ya hatua ya pili. Akasema basi nikadanganyika vibaya sana katika jambo hilo, lakini akasema yapata umri wa miaka kumi na saba nilimpokea Roho Mtakatifu kweli, na yeye amerudi hapa sasa akijaribu kuyaamsha baadhi ya haya makanisa ya kibatisi yanayolala alisema kwamba kama kama kulikuwa na chochote ambacho ameona kimekufa. Yeye mwenyewe ni mbatisti. Alisema ni haya makanisa ya kibatisti yaliyokufa nyuma huku, aliyaita vyumba vya maiti. Nikasema vema, nadhani unapokuwa katika mstari wa mbele wa vita. Nafikiri sasa yeye ni, hebu fikiria mimi, hamsini na miwili alikuwa kule nje kama mishonari kabla ya mimi kusaliwa, na basi nafikiri nilikuwa nimezeeka sana kuendelea na kazi Nami nikafikiri ni lo, nisamehe Bwana naye. Na mwanamke huyo mzima akiwa mchangamvu na mwenye busara, kama tu angaliweza kuwa na, alafu akinisumulia matukio mbalimbali njiani na jinsi ambavyo ijili ilihitajiwa huko Formosa na, na China, Japan, na Japani and, na kadhalika. Kwa hiyo walimrudisha kutoka kazini, akasema wajua kuingia kazini wakati umepita sabini hivyo wakamrudisha, lakini hata tulia anakwenda kwenye mikutano hii yote ya kibatisti, naye akasema Bill Graham alisema jinsi yeye alivyokuwa anauchukua ujumbe wa kibatisti, alikuwa anawajibika kwa kanisa akibatisti hachukui mbali vya kutosha kupata roho mtakatifu alisema lo dada wewe dimu kabisa kabisana hilo hilo ni sawa akasema wale wa china nyuma kule kasema asingewaachilia waendelee mbele na kusema umemwamini Yesu Kristo kasema hilo ilikuwa sawa lakini aliwafanya wakaye pale mpaka kitu fulani kitokee na ndipo wakawa wakristo wa la halisi Nikasema hivyo ndivyo jinsi hilo linavyokwenda. Dada, waambie tu waache wakae mpaka jambo fulani litokee, okay. Vipi kama mitume wangesema, sasa baada ya siku tisa tunaamini kwamba tumempokea huyo na, na tuliamini tu kwa imani, kisha tuendelee na kazi yetu? Isingetenda kazi. Walingojea hapo mpaka akajua kwamba jambo fulani limetukia. Hiyo ndiyo shida yetu leo, hatukai kirevu vya kutosha bema. Hiyo ndiyo sababu baada, tunaweza kuishi maisha ya namna yoyote, kufanya chochote, hayatufaidishi, kwa sababu hatukai pale kirevu vya kutosha. Leo tuko ndani, kesho tuko nje, na huku na huko. Kaa kirevu vya kutosha, mpaka uingie ndani, ufunge mlango nyuma yako, utadumu mle, basi umetiwa muhuri. Hata siku ya ukombozi wako inafurahia sana jambo hilo. Nasi tulikuwa na wakati mzuri sana kama nilivyosema huko said, Phoenix, Phoenix na kupitia kote valley, bondeni na wengi wa Kristo kule, wengi wao wakidumisha maisha yao ya dhamani. Nilikwenda hadi South Mountain, mke wangu nyuma kule not, pamoja na mimi when, uh, marafiki kaka yangu dok alikaa na wale wasichana wawili na nandugu, and, uh, na ndugu na dada Wood walikaa na wafulana na mimi na mke wangu tulikuwa na fungate ya pili. Unajua hii ilikuwa fungate nzuri zaidi kuliko ile ya kwanza. Akasema mara ya kwanza tulipofanya fungate eh, kitu pekee nilichofanya ilikuwa kukaa kambini na kungojea uje kutoka mawindoni alisema. <laughs> Kwa namna fulani nilitumia mbinu ndogo, niliwaza vema. Sasa sina hela nyingi, hella niliweka tu akiba katika mkebe wa poda, kiasi cha kutosha kwenda mawindoni, na bado nilikuwa niwe mwishoni mwa mwaka ule, so kwa hiyo niliwaza basi, nitafanya uh, yote pamoja, wajua, na wakati nilikuwa ninakwenda mawindoni itakuwa fungate, unajua, na kwa hiyo tukaviunganisha, lakini wakati huu uligharimia na really, tukatoka kweli tukaenda naku, tulikuwa na wakati mzuri sana and, na wengi wao walikuja kutoka kwenye masikani hapa. Nadhani ndugu Swatman jamaa yake nyuma kule, na wengineo na ndugu Makwaya, na sisi sote tulikuwa na wakati mzuri, mzuri sana katika Bwana. Kwa hiyo tukaenda hadi South Mountain ambako ni kusini tu mwa Phoenix, na kuondoka kwenye msongo ule, msongo katika mji wa kisasa Si ajabu watu walipoanza kuongezeka juu ya uso wa nchi, dhambi na ujambazi vilingi. Nami nikatazama juu kule, na huku tukiketi juu sana, ili tuweze kuona bonde la Vinix. Tulimwambia mke wangu, nashangaa ni mara ngapi tangu tumeketi hapa katika dakika hizi kumi na tano jina la Bwana limetajwa bure katika jiji lile kama vema katika jiji well, na vitongoji vyake like tukichukua tempe and na na sanislopu na kule kote, nafikiri kuna yapata watu milioni moja katika bonde lile. Ikisema miaka mia tatu iliyopita hapakuwa na chochote ila mipungate na mbwa mwitu hapa, na hilo problem, labda machoni pa Bwana be lingefaa kama lingelikuwa kama lilivyokuwa. Hiyo ni kweli. Ingawa lile lile jiji maarufu ambalo walilijenga hapo na nyumba nzuri na kadhalika, inapendeza, lakini ingekuwa sawa, ingefaa zaidi kama wanaume na wanawake walikuwa wakienda huku na huko barabarani wakiinua mikono yao hewani wakimtukuza Mungu na kumshukuru yeye. Lakini badala ya jambo hilo, kulani, kufanya asiyofaa, kunywa. Hebu achilia tu ustaarabu, ingie na uovu uko kuna kuzini kungapi kumetendeka jana jioni usiku wa jana katika jiji hili? Walevu wangapi nyumba ngapi mangapi mambo mangapi yasiyofaa yametendwa saa moja iliyopita katika jiji hili maarufu? E, mke wangu akaniambia, alisema basi kitu kama hiki, kama nilivyowaza kungekuwa na faida gani ya kuja hapa? Basi kwa nini umeondoka nyumbani ukaja huku? Ndivyo nikasema, jambo ni hili baada ya hayo yote ambayo hakika ndiyo wengi, lakini kuna kundi ndogo chini kule. Sala ngapi za kweli zilipaa kwenda juu jana jioni, chini kule, wakija kwenye ibada? Na hii alikuwa mwema mno kwetu, hata makanisa yangejaa kabla ya jua kuchwa, hata usingaliweza kuingia kwenye viwanja karibu na mahali pale na hayo madhehebu na kadhalika. Na Bwana alimwaga roho wake na kuwabariki. Nami siku sita sita niliendelea tu kutangaza ijili moja kwa moja. Wakati mwingine bila shaka ni chungu sana, bali ndiyo njia pekee nayoijua ni chungu humu, hivyo basi itakuwa chungu zaidi hukumuni, ambapo itatubidi kustahimili. Kwa hiyo kwa jumla ilikuwa jambo tukufu sana na tunataka kulishukuru kanisa hapa, I mean, kwa kuomba on, na kutusaidia na na kutusongeza karibu na msalaba now, na sasa hapo nilipokuwa nikirejea nyumbani humu here, na ningeshuka asubuhi hii pengine kuwaombea baadhi ya wagonjwa. Nina mahojiano mengi ambayo yanangojea, visa ambavyo baadhi yao nimevipata siku chache zilizopita tangu nimekuwapo hapa nimengojea mwezi mmoja tangu niondoke. So, wanajaribu kuwaendea upesi wawezavyo to kuwachukua toka sehemu mbalimbali wanakokaa. Na bwana akipenda mnamo majuma mawili zaidi nitakwenda, yeah, Tucson. Hiyo ni kushuka sehemu ya chini now, na sasa wafanye biashara wakati huu. Kwa hiyo mnaweza kuliombea jambo hili. Sitaki kamwe kutenda kitu chochote mpaka kwanza niamini ni mapenzi ya Bwana. Sasa mkutano unaofuata ni wa huko Modesto na alafu toka hapo hadi Washington, jimbo lenyewe Washington, na hadi Zurich na alafu Palestina na alafu kwenda Afrika Kusini. Na hayo yote yanafanyika kati ya sasa na Juni, nami nilialikwa kuwa mzungumzaji kwenye mikutano yote hii na huenda ikanipa nafasi ya kuingia afrika kusini. Uh, here, tena mwito wa kila mwezi tunapata makaribisho wali kama mmoja. Kuna mtengano mkubwa katika makanisa, makanisa ya Kipentekoste, na kama ukienda upande mmoja, yale mengine hayatajishughulisha na jambo hilo na hawatashirikiana pamoja. Kwa hiyo nimejizuia sasa kwa yapata miaka mitano, nikiwa na mwito moyoni mwangu wa kwenda na sasa pengine, kama wafanya biashara watanikaribisha kiasi tu cha kupata, uh, kujiimarisha hiyo ni kutoka pande zote mbili, unaona. Na kwa hiyo hili huwafanya hao wote uh, kukutanika pamoja, yawabidi wote washirikiane katika jambo hilo, kwa sababu haja zao za kifedha, za, za haja za makanisa yao zipo. Kwa hiyo yawabidi kusudi wasione haya, unaona. Kwa hiyo pengine yawezekana iwe ni mapenzi ya Bwana. Hata hivyo sijui, inaonekana njema, lakini sijui. Ndipo basi katika mwaka huu ndugu Mboras alinipa utaratibu the... wa safari the... au mialiko, na kwa kweli ilikuwa ni kitabu kikubwa mara mbili namna hii cha mialiko, kila mahali ambapo imekuja tangu Krismasi iliyopita. Ni kazi kubwa kabisa kwa akili ya binadamu kujaribu kulitatua. Kwa hiyo sikuchukua wowote Nitachukua mkutano mmoja tu, ndipo ningoje nione ambako Bwana ataniambia niende. Tokea hapo ndipo nitakwenda mwingine, na halafu mwingine, na popote yeye aniambia hapo niende. Kwa hiyo niombeeni. Nakumbuka mwaka uliopita kule chini na ndugu au kwa dada Cox chini kule, wakati ndugu Angabrit aliponiita kufanya safari hii hadi anchoring. Vipi kama ningeendelea na hiyo kwa kubahatisha tu, kwamba yote ni sawa sasa nilikuwa ninafikiria jambo hilo kubahatisha. Nilihubiri juu ya somo la jambo hilo nisema, nilipokwenda nje kule, niliwaambia vijana wa kanda, mzichukue kanda zozote, mzitoke na kanda zozote, nitahubiri juu ya masomo yale yale niliyohubiri hapa. Nafikiri nilihubiri mmoja ambalo nilihubiri hapa, hapa. Mengine yote, yote yalikuwa mapya na ndugu Magoa aliyanasa yote kubahatisha. Kwa hiyo kama nilikwenda nikibahatisha juu kule, hakika ingekuwa tofauti na ilivyotokea, kuwa lilo ono lisingelitimizwa. Lakini lilo ono lilitimizwa, na ninyi nyote mnajua jambo hilo jinsi bwana alivyobariki. Sasa kuna jambo jingine ambalo limekuwa moyoni mwangu muda mrefu. Kanisa, liombeeni ninyi watu wote hapa. Mnajua kwamba tangu nilipokuwa mvulana mdogo, sikuridhika kamwe katika nchi hii Umetamani siku zote kwenda magharibi. Ninakumbuka nilipokuwa namfiekea majani mama mkwe wangu kule juu, kwenye mahali padogo ambapo palikuwa mali ya kanisa hapa, kwamba mahali pale nilikuwa nimeketi kwenye vipandio, ndipo Roho Mtakatifu akanizungumzia, akasema, siwezi kukubariki zaidi mpaka unitii mimi kabisa, kama Ibrahimu Abraham, na Ibrahimu Mungu alimwambia ajitenge na aende peke yake, na alipofanya hivyo alimchukua baba yake na mpweke. Ndipo Ibrahimu alipomtii Mungu kabisa, basi kulikuwa na utimilifu kabisa wa kile Mungu alichomwahidi. Na kifungo mmoja ya vifungo muhimu ambavyo vimenifunga mimi hapa kilikuwa mama yangu, unajua hivyo na sasa mama ameondoka kwenda kuwa pamoja na Bwana Yesu, sijui nigeukie njia gani, nifanyeje? Kwa hiyo niombeeni sasa. Ndugu Nevil, nilitoka kwenda jukwaani, mtu fulani alikutana nami akasema, lo, wana ibada nyingi kuu usiku wa leo, watakuwa na ibada ya mahubiri, ibada ya nyimbo, ibada ya maombi, halafu wachukue sadaka na alafu wakasema wa, wana, watatawadana miguu, ushirika na ibada ya ubatizo. Nikawaza, masikini ndugu yangu, jamani, jamani, yote hayo. Najua hilo ni nini, labda baada ya kuhubiri sana asubuhi ya leo. Sasa nikawaza, nitaingia juu kule, pengine atanitaka niongoze ushirika, naye akasema utatuzungumzia usiku wa leo, kama ukijisikia unaongozwa. so, kwa hiyo ninajua hilo linamaanisha nini. Kwa hiyo basi nikarudi, nikachukua andiko hapa na kuandika maelezo machache, na pengine Bwana atanisaidia kutoa ujumbe mfupi wa kama masaa manne na alafu tuta, tuta, tutawadana miguu, alafu ushirika na na lo, mimi labda nitamaliza kabla ya hapo la, nilikuwa ninawatania tu kama dakika ishirini thelathini na halafu tutakuwa na ubatizo kutawadana. Nini kinachofuatia hii? Ushirika, ushirika unafuatia hii, halafu ibada ya ubatizo. Sasa tunafurahi kwamba mtabatizwa sasa, kama Mungu akipenda na hilo likimpendeza yeye, na ni sawa kwa mchungaji na watu. Jumapili ijayo asubuhi nitashuka akuja kuwaombea wagonjwa na kuzungumza Bwana akipenda jumapili hii ijayo, sababu labda jumapili ifuatayo itakuwa nimeondoka tena wakati huo. Na sasa nikiwa humu nataka kuja na, na, na kuzungumza hapa, sababu labda kwa namna fulani tuna uhusiano wa pamoja kama ndugu, na mimi pamoja na ndugu Neville hapa, na sisi sisi tunapendana na tu, uh, tunataka kushirikiana na kusaidiana. Hili linaonekana ni jambo la kukufuru, lakini natumaini halionekani jinsi hiyo kwenu. Bwana Kori alisema wakati mmoja, yeye nilikuwa katika kampeni ya taa nikiuza mababu za kampuni, naye akanunua mababu nyingi sana, ambazo zingemfaa kwa matumizi ya miaka minne au mitano Kageuka na kununua fodi toka kwake akasema. Mbili, ninaamini ni hali ya nipe nikupe. Kwa hiyo huko ni nam kusaidiana tu, uh, kwa namna fulani katika wakati wa haja. Kwa hiyo hilo ni hilo ni, hilo ni sawa. Tunajua jinsi ya kuokoana kwa, uh, na kusaidiana. Sasa hebu na tuiendee sehemu halisi ya jambo hilo sasa na kama sikukosea, ninaamini ninamuona ndugu bila kule nyuma, upande wa nyuma, ndugu mwingine mhudumu. Na leo nilipopitia hapo karibu, ndugu Junior Jackson alikuwa amesimama nje hapa uwanjani pamoja na ndugu Crich, wanakuwa na ibada hapa wakati mwingine, ibada ya ubatizo. Sawa sawa, tunaweza kutoa maji kama watapata mtu wa kubatizwa. Sisi sisi tuna maji, sawa. Kwa hiyo sasa, kwa vile tutakuwa na ushirika, lifikiri ingekuwa vizuri iwapo ningezungumza juu ya ushirika kwa dakika chache tu. Sasa kabla ya kulikaribia neno, na hebu na tuweke kando kila kitu sasa, na njia zetu zote za kijinga na za kitoto, na na kukaribia uwepo wa Mungu kwa maombi. Hebu na tuombe sasa, vichwa vyetu vikiwa vimeinamishwa na, naamini na mioyo yetu pia, kama kuna haja no hapa question ambayo inge like ungetaka ijulikane kwa Mungu like na ungetaka niikumbuke mbele za Mungu, hebu ijulikane kwa kumwinulia Mungu Mungu mkono wako. Mungu na ajalie haja ya kila mtu. God, Mungu mwenyezi Baba wa Bwana wetu Yesu Kristo, ambaye umemfufua yeye katika wavu na kumketisha yeye mkono wa kuume wa ukuu, aishiye siku zote kufanya upatanisho juu ya mambo ambayo tunaamini kwamba yeye alitutendea sisi na kukiri kwamba ndivyo ilivyo, tunaomba Bwana Mungu kwamba usiku wa leo kwamba wewe utatusamee dhambi zetu. Lo, tunataka kukaa chini ya damu wakati wote, kwani hatujui ambalo lingetukia. Mambo yote karibu yamemalizika. Tunahisi Bwana kwamba kuja kwa Bwana kumekaribia na tunajitayarisha kusafiri, na tufikiripo juu ya safari, tunaweza tufikirie juu ya masanduku na na nguo za ziada na viatu vya ziada, lakini jinsi hiyo ilivyo tofauti na safari hii. Si kufungasha, ni kufungua, kuweka kando, kama mtumishi wako mkuu Paulo Paul alivyosema katika kitabu cha Waebrania sura ya kumi na mbili, tunaweka kando kila uzito way. na kutokuamini ambako hutuzinga kwa upesi, ili kwamba tuweze kupiga mbio kwa saburi katika yale mashindano yaliyowekwa mbele zetu na hatuwezi sasa kutabiri mambo mazuri kwa ulimwengu huu wa kisasa. Jambo pekee ambalo tunaweza kutabiri kwa roho ni uharibifu, hudia, matetemeko ya ardhi, misukosuko mikuu ya bahari, jua na mwezi vikikoma, kanisa katika wakati wa Laodikia. Kristo nje ya mlango akipiga hodi apate kuingia. Oh, e hey, Mungu, kama Mikaya wa keli angewezaji kumbariki Hahabu wakati unabii ulikuwa dhidi yake, wakati yule nabii mkuu mwenye nguvu Elija alimwendea na kwa sababu ameondoa uhai wa yule mtu asiyekuwa na hatia Naboth. Kwa hiyo kasema mbwa watairamba damu yako. Basi Mikaya angewezaji kutabiri mambo mazuri? Watoto wa siku hizi waliojazwa roho watawezaji kuwatabiria mema wenye dhambi, watu wasiojali ambao wamemfungia Bwana nje? Ee Mungu, tunaona uchungu tu wa hukumu mbele yetu na kuwapigia makelele wale wa wasio sawa. Kimbilieni Bwana, kwani yeye ni mwamba katika nchi ya uchovu, yeye ni mahali pa kujisitiri majira ya dhoruba, na jina la Bwana ni ngome imara, na wenye haki huikimbilia wakawa wakawa salama. Twawezaje kufikiria juu ya ile miji mikuu iliyojengwa ya makimbilio, na wakati mfukuzaji sure, anayemfukuza mtu, yeye akiingia katika ngome alikuwa salama. Hakuna kitu kingeweza kumguza. Oh, hey, God, Mungu tujalie tukimbie na tuharakishe kumwendea Bwana kwani yeye ndiye kimbilio letu na nguvu yetu na msaada wa karibu wakati wa mateso. So kwa hiyo, kwa kuona kwa jicho la tai kama ilivyokuwa, matatizo yakitokea, mawingu yakizunguka, gurumo na umeme judgment, na hukumu ya umeme vikiuvamia ulimwengu, tunajua kwamba tufani inakaribia usiku wa leo Bwana, tunawaombea hawa hapa ambao wameinua mikono yao, si walitaka nini Baba? Now, God, wewe unajua, naomba kwamba utawapa kila kitu kwa ajili ya nafsi zao za thamani, ambao kwa makusudi hayo mkono huo umeinuliwa lijaliye. Bwana, waponye walio wagonjwa, wafariji walio wachovu Give joy to the oppressed. Wape furaha wanaodhulumiwa, wape to the amani walio wachovu, chakula kwa wenye njaa, maji kwa wenye kiu, furaha kwa wenye huzuni. Power to the church. Uwezo kwa kanisa. Bwana, mlete Yesu miongoni mwetu usiku wa leo. As we're tukiwa tunajitayarisha kushiriki ushirika unaowakilisha mwili wake uliovunjwa vunjwa, tunaomba Bwana kwamba yeye atatuzuru kwa njia ya ajabu sana. Bariki kusanyiko hili ndogo, mchungaji wake mpenzi, ndugu yetu Nevao na jamaa yake, na mashemazi, wadhamini na kila mtu aliyepo. Wabariki wengine Bwana, kila mahali ulimwenguni ambao wanangojea kwa furaha kuja kwa Bwana. Taa right, zimetengenezwa right, na dohani zimezunguliwa kabisa, na nuru ya injili ikiangaza katika sehemu zenye giza. Sasa nisaidie Bwana kwa maneno haya machache, libariki tunapolisoma hilo na utupe somo, kwa maana tunaomba jambo hilo katika jina la Yesu. Amina. Sasa tunaweza kufungua kitabu sura ya sita ya Yohana Mtakatifu, na lingekuwa jambo jema kama kila mmoja wetu angesoma sura yote hii tuenda hapo nyumbani. Ningetaka kusoma kuanzia aya ya arobaini na saba kuenda chini hadi ya hamsini na Zote pamoja kwa namna tu ya kujenga kifungu juu ya somo la Yesu akizungumza sasa kwenye sikukuu. Kulikuwa wakati mkuu, hizi sikukuu zilikuwa words. Hivyo walikunywa maji toka the mwambani, kuwakilisha ule the mwamba uliokuwa nyikani na no, wakala kwa he, ajili ya mana ile ambayo ilianguka miaka uh, mia nyingi iliyopita. Kwa ukumbusho ilikuwa tu ni sikukuu ya Pasaka kama tuliyo nayo usiku wa leo. dearly, dearly, you, amini amini nawaambia, yeye aniaminiye mimi yuna uzima wa milele. Mimi ndimi chakula cha uzima. Baba zenu waliila mana jangwani wakafa. Hiki ni chakula kishukacho ukutoka mbinguni, kwamba mtu akile wala asife. Mimi ndimi chakula chenye uzima kishukacho ukutoka mbinguni, kwamba mtu akila chakula hiki ataishi milele. Na chakula mtakachotoa mimi ni mwili wangu Which I will give for the life kwa ajili ya uzima wa ulimwengu. Basi Wayahudi walishindana wao so kwa wao wakisema, awezaji mtu huyu kutupa question sisi mwili wake ili tuule? Basi Yesu akawaambia, amini amini awaambieni, msipoula mwili wake mwana wa Adamu wadamu na kuinywa damu yake hamna uzima ndani yenu. Aulaye mwili wangu na kuinywa damu yangu anao uzima wa milele nami ntamfufua siku ya mwisho. For my flesh, kwa maana mwili wangu ni indeed, chakula cha kweli, na damu yangu ni kinywaji cha kweli. Aulaye mwili wangu na kuinywa damu yangu hukaa ndani yangu, nami hukaa ndani yake kama vile Baba haliye hai alivyonituma mimi, nami ni hai kwa Baba, so kadhalika, yeye mwenye kunila atakuwa hai kwa mimi. Hiki ndicho chakula kishukacho kutoka bread. mbinguni, si kama baba zenu walivyokula wakafa, bali akilaye chakula forever. hicho ataishi milele maneno hayo aliyasema katika sinagogi alipokuwa akifundisha huku Kapernaumu. Bwana na bariki neno lake. Nataka tu kwandiika chache kuzungumzia juu ya ushirika. Neno ushirika linamaanisha nini? Kushiriki humaanisha kuzungumza, kuwa na ushirika green, hasa kuna maanisha kushirikiana kuzungumziana. Kama ukizungumza kwenye simu na mtu fulani, hapo mnazungumziana mnashirikiana. Na kama tungesongea kando na kusimama huko upande wa nyuma wa hili jengo, mtu yeyote na mchungaji au watu wowote wa wawili wanashirikiana mmoja kwa mwingine. Sasa hushirikiani kwa redio, kwa sababu hamwezi kujibizana, au televisheni, lakini wakati unaweza kwa simu, kwa sababu mnashirikiana mmoja kwa mwingine, si upande mmoja. Ni siwezi kushirikiana nanyi sasa, kwa sababu hamjibizani nami kwa hiyo basi so, isingekuwa kuja kumsikiliza mchungaji akitoa ujumbe wake, isingekuwa hivyo kukusanyika to pamoja, kushirikiana huo, usingekuwa ushirika. Kama unakuja kushirikiana na mchungaji tu, ungalimwita kando, au mtu yeyote, na kushirikiana na huyo mwanamume au mwanamke lakini tunalolijia ushirika us. ni kwa kila mmoja wetu, kama watu binafsi kushirikiana na Kristo. Huko ndiko kushirikiana. Then, basi kushirikiana si kabisa one mtu mmoja anayezungumza sisi pekee kuzungumza, bali kungojea na kuona ambacho yeye us. anatujibu. Sasa hapo ndipo ambapo mara nyingi kwamba tunafanya makosa yetu makubwa, ni tunaendelea na kuzungumza na hatungojei na kumpa yeye nafasi ya kujibu. Tunakwenda wakati mwingine tunasema, Bwana, ningeomba kwamba wewe utende fulani na fulani na fulani na fulani, amina, na kuinuka na kuondoka. Sasa uko kwa kweli sio kushirikiana, uko ni kwenda na kuomba kibali. Lakini wakati unapokaa kirefu vya kutosha, mpaka yeye anajibu, hapo ndipo ambapo unapata ushirika, kushirikiana na Bwana. Naam, na njia kuu ya kushirikiana ni kupatana, lazima kupatana juu ya mambo fulani. Sasa na ni ajabu kwamba wakati mwingine tunapopata mambo hayo, kula kuna uhusiana nalo. Sasa wachukue wafanya biashara, wanapotaka kufanya mapatano ya biashara watamwalika mtu kwenye chakula cha mchana, na baada ya kuketi chini na kula, ndipo wanazungumziana Mchuuzi hodari kwa kawaida hawezi kuzungumza na mtu asiye na kitu tumboni. Ni bora zaidi kungojea mpaka yeye ajisikie vizuri, na basi, baada ya kupata kiamsha kinywa chake, usiinuke pale na kumwamsha kitandani na kumwambia juu ya kitu ulicho nacho cha kumuuzia, lakini ngojea mpaka amepata kiamsha kinywa chake na na amekaa sawa katika hali nzuri. Ni majuzi ni kihubiri ya jule mwanamke ambaye alimwosha Yesu miguu uh, huko Kanada, nilikuwa ninazungumza ten, hili nikisema kwamba wakati mgeni alipokuja kumzuru mtu mwingine, mtu huyu certain alikuwa certain na matendo fulani waliopaswa kupitia kabla ya wao kujisikia wanaweza kuja kuzuru big, au kushirikiana uh, kuzuru ni kushirikiana. Sasa wangefikia kwenye kualikwa. Kwanza ilikubidi ualikwe, alafu ungefika mlangoni na mtumishi mwanamume angekuosha miguu, kwa sababu kusafiri ulipatwa na harufu ya, wa, ya wanyama na kadhalika, barabarani wote. Uh, watu walisafiri barabara ileile ile pamoja na wanyama na na, halafu kulikuwa na harufu ha, na fumbi na mavazi ya Kipalestina yaokota ya na yakakaa kwenye jasho la miguu na sehemu ya uso ambayo haikufunikwa na na mikononi na na, wangempokea mlangoni, mtumishi mwanamume angewapokea akawaosha miguu, kisha mtu mwingine alisimama pale na taulo na na kibweta nao wangenyunyiza hiki kibweta mikononi, nao wangeyasugua wa hivi na, na kuyapaka usoni mwao, alafu wakachukua taulo wakawapanguza. Hilo liliondoa uchavu wote na harufu, nayo yangekuwa eh, na kitu ndani yake ambacho kiliburudisha kama medho, na yaliwafanya wajisikie vizuri zaidi. Basi walipoingia sio na viatu vyako vikuukuu na vichavu hayo mazulia mazuri, wangekuwa na vitu vidogo kama sapatu za kuvalia nyumbani, na wangeingia na halafu, wageni wangeingia ndani, na na halafu yule mwenyeji angewapa ange busu la kuwakaribisha. Na unaona, usingependa mwenyeji hakubusu kama ulinuka vibaya. Usingependa kukanyaga mazulia huku dirty. Umchafu kipa uh, mwenyeji angekupa busu welcome, la kukaribisha and, and na we halafu, ulikuwa mojawapo wa nyumba ile. Na sasa Mungu ana mambo kama hayo uh, really kabla ya kuwa tayari kweli kwa ushirika wa Mungu, lazima kwanza tuoshwe kwa maji ya neno utenganisho maji ya utenganisho ambayo hututenga na dhambi zetu. Sasa jambo la kwanza, huwezi kuzungumza na mungu na huwezi kushirikiana na Mungu, na kuna kwanza ya kubidi utubu yale uliyotenda, kwa sababu huwezi kuamini sawasawa mpaka una tubu. Bwana nisamehe kutokuamini kwangu. Unaona, nisamehe kutokuamini kwangu. Ya kubidi utubu kwanza, ya kubidi utubu kwanza na unapotubu basi, wewe u dhambi zako za nyuma zimesamehewa. Basi mmoja wanaobatizwa sasa, basi yeye aliahidi Roho Mtakatifu baada ya ubatizo. Sasa jambo lenyewe ni hili kwamba katika ushirika huu tunaona kwamba kulikuwa nana na, kutawadhana miguu na mambo kama hayo pia kutowadhana miguu yetu kama ishara ya kusafishwa na Roho Mtakatifu. Sasa basi, lazima kuwe na upendano at, uh, la hamwezi kufanya hivyo you, you kwa sababu hupatani naye, la hamwezi kufanya hivyo kwa sababu hupatani naye, lakini kama dream, mnapatana, basi mnaweza kushirikiana. Kwa hiyo hivyo ndivyo ilivyo tunapokuja kwenye meza ya Bwana. Ya Bwana yatubidi tupatane na neno lake. Unaona, yatubidi tuzaliwe mara ya pili kowa Mungu ndani yetu akisema amina kwa kila neno ambalo yeye ameandika, ndipo tunaweza kushirikiana naye ili tumia ambiwa na Mungu. Mioyo yetu isipotuhukumu, basi tuna kibali na Mungu, tunajua tunapokea maombi yetu na dua yetu, ni kwa sababu mioyo yetu haituhukumu. Sasa kama Mungu akituambia lazima tuzaliwe mara ya pili na hatukupokea kuzaliwa upya, basi tutaona wasiwasi kidogo kumwendea kumwomba yeye kitu chochote. Unaona, kwa sababu tunajua hatujatimiza matakwa yake. Kitu pekee basi ni sala ya mwenye dhambi. But, lakini tunazungumza na yeye. Tunaposhirikiana naye hilo huleta ushirika. Sasa njia hii ya ushirika, ningetaka kuelezea kwa muda kidogo. Sasa tunachukua tunachokiita ushirika ni mkate na ndivai. Sasa huo umeelezewa vibaya sana, hata si vizuri kuzungumzia Lo, jinsi huo ulivyoelezewa vibaya kwenye miaka iliyopita! Huo really kwa kweli siyo ushirika, huko ni kushika amri. Naona sasa sababu ya sisi kuita ushirika ni kwa sababu inahusiana na neno la kikatoleki um, ambalo ni ukeriski takatifu, ambayo ni mwili halisi wa Bwana Yesu lakini si so mwili wa Bwana Yesu, ni kumbukumbu tu la mwili wake not na sijale. So makasisi wangapi au wahubiri au yeyote anayebariki huo, bado ni mkate na divai. Hakuna no kasisi kama wanavyotuambia kwamba Mungu anawajibika kumsikiliza kasisi wakati yeye anapougeuza ushirika wanaoita ushirika ekaristi kuwa mwili halisi wa Bwana Yesu. Alafu mwamini anapokea huo na huo ni ushirika. Hayo ni makosa. Kushiriki ni kumzungumza na kushirikiana kitu ambacho unaweza kukizungumzia ku nacho kikakujibu huko ni kushirikiana. Mkate mwembamba hauwezi kujibu, kwa hiyo kwa kweli ushirika wenyewe ni Roho Mtakatifu akijibu. Unapomwamba yeye basi, yeye anakujibu. Huo ndio ushirika sahihi. Hii ni kumbukumbu kumbu, kushiriki katika kusulubishwa kwake na kufufuka kwake, na siyo ushirika tunaoita hivyo that it, lakini sivyo ulivyo. Ilitoka katika kanisa Katoliki juu ya kushiriki Christ, mkate huu mwembamba kama tulivyozungumzia hivi majuzi katika utaratibu na kulizungumzia katika Ukristo dhidi ya ukafiri, jinsi ambavyo mkate huu mdogo mwembamba ni mwili halisi wa Kristo. Sasa Kanisa Katoliki huamini hivyo. Uliwahi kuona wanapopita kanisani, wanajifanyia alama msalaba, wanatoa kofia zao na kadhalika? Si kanisa, ni ule mkate mdogo mwembamba mlendani ule mwili ambao kasisi ameugeuza kutoka mkate mdogo mwembamba ukawa mwili halisi wa Kristo, na huku panya na vipanya wanaweza kubeba. Ona, huwezi huwezi kuwazia mawazo ya kiungwana ukafikiria kwamba eti kipande cha mkate kingekuwa mwili wa Bwana Yesu. Haiwezekani. Ushirika ni kuzungumza na kinajibu something, kitu ambacho unazungumza nacho. Neno lenyewe hasa ushirika humaanisha kuzungumza na au kushirikiana na kitu ambacho kinakujibu, na Mungu hukuzungumzia pia kushirikiana I na bado am, ni mkate na divai ambavyo tunaviita tu ushirika. Now, sasa Yesu alisema hapa, ninaposoma mwili wangu ni chakula na kinywaji, damu yangu, mwili na damu ni chakula na kinywaji. Sasa tunataka kufikiria kumuhusu Yesu na kumuhusisha yeye, kila alichokuwa yeye. Mwili wake ni nini? Mwili wa Kristo ni nini? ni kundi la waamini ambao as wanashirikiana na yeye katika roho Mtakatifu, si sanamu, si kipande cha mkate, bali ish... roho ambayo yuko ndani ya moyo wa mwamini, nao wanashirikiana pamoja kwamba wakati mwanadamu na Mungu wanaweza kuzungumza mmoja kwa mwingine, wana na mbindi za Mungu binadamu asiyedumu kwa kumwaga damu ilileta ondoleo la dhambi. Na mtu huyu na mwanamke huyu, mvulana au msichana ambaye anaushirika pamoja na Kristo anashirikiana naye mwili kama vile mume na mke wangeketi chini na kuzungumziana au mvulana his na mpenzi wake, Kristo na kanisa lake wakishirikiana pamoja. Hiyo ndiyo sababu tunaweza we kusikia chair kutoka kwake na kuona wakati ujao kabla haujafika hapa, na kuweza kujua wakati ujao kwamba ni mkamilifu, kwa sababu tunashirikiana na yule Mungu no, ameshikilia umilele katika mkono wake community tukishirikiana mmoja kwa mwingine, mwili wa Kristo, mwili wa siri na wa kiroho wa Kristo, sikuhusiana na aina yoyote ya sanamu au mkate au mvinyo, bali katika umbo la kiroho. Sasa Yesu alisema jambo lile lile. Chukua Yohana Mtakatifu sura ya nne akizungumza na yule mwanamke pale kisimani, yeye alikuwa akizungumzia kuhusu kitu kama On, baba zetu walikunywa kwenye chemchemi hii na wakichimba kisima hiki Yakobo, naye akawapa wanawe na wanyama wake maji haya, nawe unasema tuabudie katika mji fulani, na wengine husema katika mlima huu. Kisha Yesu akasema, hebu kidogo sisi tu Wayahudi nasi tunaelewa ni nini uh, maana ya kuabudu. Lakini sikiliza hili, ewe mwanamke, saa inakuja na sasa ipo ambapo waabudu ha halisi watamwabudu Mungu katika In roho truth, na katika kweli oh. Ah, neno right, lako ni kweli naye Baba huwatafuta watu kama hao wamwabudu yeye katika roho na katika neno, ile kweli. Neno lako ni kweli. Sasa yeye alimwambia hayo yule mwanamke. Unaona, Kristo, Mungu ni roho. Kristo humaanisha mpakwa mafuta, mtu aliyepakwa mafuta na Mungu, ambalo limfanya yeye Kristo. Sasa Kristo alisema, mimi ni chakula na kinywaji, si mkate mdogo mwembamba, si mkate mdogo no, mwembamba tunaokula hapa huo si Kristo. Uh, divai tunayokunywa katika mabebao siyo Kristo, ina mwakilisha yeye katika mfano. Lakini Kristo ni Roho Mtakatifu, yeah. Upako ambao uko juu ya kanisa hicho ndicho chakula grain, na kinywaji kuliko vilio vyote vilivyomo ulimwenguni. Oh, well. Mwote natumaini hakuna mmoja wenu aliyewahi kukisikia did. Kama huliwahi kukisikia no. Hakuna kilio kinacholingana na kilio cha njaa you. Unapomwona mama Naya, so now, now mtoto na mtoto wake mchanga, naye hawezi kutembea, yumnyonge sana, na mtoto yule mchanga anakufa na tumbo lake ndogo limepimba kutokana na njaa kusikia top, hivyo vilio vya kwikwi vikitoka kwenye moyo wa mama yule, unapomwona mtoto huyo mwenye mashavu yaliyobonyea mpaka imebaki tu ngozi na mifupa, na mavizi yake madogo yanang'aa, naye hawezi kutoa sauti, ni vigumu kwake. Macho yake madogo no yametokeza, like hakuna kilio I kama cha njaa na cha kiu huko nje jangwani. So man, ni watu wangapi wamepoteza maisha yao kutokana na kiu. Hadithi nyingi ambazo ningeweza kuwafanya mkaye macho usiku kucha, kwa hadithi za kweli za jangwa, jinsi ambavyo unapopata unapopatwa na kiu, jinsi shetani anavyokupa ma mazingazi. Mumeyaona hapa, haikulazimu kwenda magharibi kuyaona. We shuka wende barabarani, na anaonekana kama kwamba kuna maji barabarani. Kila mmoja weni wameona jambo hilo, ambao mumeendesha magari na munakuwa kwenye barabara kuu hayo ni mazingazi ya uongo hapo. Hivi majuzi kama miaka mitatu au minne iliyopita, wakiruka kuvuka nchi waliona mazingazi, nao wakaanguka barabarani wakifikiria walikuwa wameyapata maji, basi wakavunjika vipande vipande, walianguka barabarani kwa kishindo wakifikiria walikuwa wanatua katika maji mazingazi. Ni mara ngapi shetani ametenda jambo lilelile kwa watu akawapa mazingazi ya bandia ambapo bad. Hakuna kitu pale, lakini ni kiini macho tu. Watu wengi sana leo hii wanapata dini ya kiini macho, wakijaribu kutengeza kitu au kujifanya kuna kitu, wakati sivyo ilivyo kama masikini mwanamke yule msh, msh, msh, mshinari alivyosema kwamba alingojea mpaka akawa na uhakika afadhali tufanye hivyo huwezi kurudi na kujaribu in tena in una nafasi moja na so una ram, ramani yake na hiyo right hafadhali twende kwenye lengo letu kilio cha njaa sikiliza ni kilio kikubwa kwa sababu ni kilio kilichojaa dhiki Mtu huyo anakufa no, na lo, laiti ningeliweza kufikia mahali pale, so lingeweza kufikia mahali ambapo lina njaa ya Mungu sana. Iko katika hali mbaya ya kuwa na njaa sana kuliko mataifa kama visiting. ya India ambayo yanakufa kwa njaa kimwili; taifa hili linakufa kwa njaa ya kiroho. Lakini baada ya kuona njaa muda so mrefu, inafikia mahali ambapo hujui una njaa, kama tu crazy. kuganda kwa baridi. baada ya so kufikia crazy, kiwango fulani kuganda wild, unaona baridi sana, ndipo baada ya kitambo kidogo unapata joto you, na upatapo joto unakufa, na hiyo ndiyo shida usiku wa leo. Makanisa yamekuwa baridi sana mpaka yanakufa kwa baridi huku yakifikiri kwamba yana joto kwa washiriki wa nayo, yanakufa kiroho Don, hayajui hivyo. Hatimaye analala ndipo amekwisha, hainuki tena, kwa sababu damu yake imeganda katika mishipa yake. Sasa kuona kiu, Yesu alisema damu yangu ni kinywaji cha kweli. Kama unaona njaa kwa ajili ya uzima, unaona njaa kwa ajili ya uzima. Jesus, Yesu ndiye tu aliye na maji yale yanayoweza kuzima kiu ile. Jioni kwangu ninyi nyote msumbukao na kulemewa na mizigo. Katika Ufunuo, ilisema yeye aliye na kiu na aje kwenye chemchemi ya maji ya uzima na anywe bure. Kama unaona kiu cha uzima tunaona kwamba na majuzi wanabashiri wakati fulani katika sehemu ya mwanzoni au sehemu ya kwanza ya mwezi kuanzia kwenye tarehe mbili au tano au wakati fulani mwezi huu. Na majuzi wa kihindi wanabashiri ulimwengu utapasuka vipande vipande, na ya magazeti ya kimerekani yana dhihaki. Siamini dunia itapasuka vipande vipande lakini mnasema ni makosa kulidi haki, kwa sababu kitu fulani kiko karibu kutukia. Hivi karibuni kitu kama hicho, wakati zile sayari tano Mars, Jupiter na Venus na, na kadhalika zijapo kwenye kwenye, hazijawahi kutenda hivyo okay. Wanadai labda miaka ishirini na mitano elfu iliyopita, lakini nani alikuweko nyuma huko kujua jambo hilo? Ninabashiiri kwamba hili lina matumizi, ninaamini ni mwisho unaokuja wa hoja ya Mungu, kwamba mafunuo makuu ya neno yatafunguliwa wakati huo. Kumbuka, wanadai ilikuwa nyota tatu zilizokuja kwenye mzingo wa kati Yesu alipozaliwa, na hii ni tano, na tano ni neema, namba ya neema Tatu ni namba ya ukamilifu. Tano ni namba ya neema na na e jsusn na kadhalika, number of grace, namba ya neema. Mungu hakiwahi kupeleka nguvu yake kwa kanisa, itakuwa kwa neema yake, haitakuwa ni kwa utii wa watu. Na Isaya alisema katika sura ya arobaini jinsi ya kuupasia sauti Yerusalemu kwamba vita vyake vimekwisha. hata hivyo guilty. Ulikuwa na hatia ya ibada za sanamu, lakini ilikuwa neema God ya God Mungu iliyokuwa inakupeleka God. Mungu anapotupelekea chochote, itakuwa neema yake na si matendo yetu mema. Kwa hiyo so inaweza kumaanisha kitu fulani, ninabashiri kwamba kutakuwa na badiliko. Sijui itakuwa ni nini, lakini naamini inajitayarisha kutukia. Tuko kwenye katikati kati ya mkesho wake sasa. Na iwapo mtu yeyote anaona njaa, na aje kwa Kristo. Kama mtu yeyote ana kiu, na aje kwa Kristo. Yeye hutuliza kiu, dishaji wa kiu yetu yote, pamoja na njaa Nilihadithiwa wakati fulani uliopita, pengine nilisimulia katika kanisa hili, nimeisimulia. Nisameheni kwa kuirudia hili, nigusie sehemu iliyo muhimu. Kulikuwa na kiongozi wa Kihindi au namna fulani ya mwangalizi wa Wahindi, alikuwa anatembea katika nchi ya Napojo naye akapotea. Jina lake lilikuwa Koi, akitembea kwenye mkondo, mkondo wa wanyama pori naye akawazia sasa, kama nikiupata mruruzo huu, hakika nitapata maji. Na farasi wake alikuwa anakiu sana, mpaka ulimi wake ulikuwa unatokeza nje, mkavu, tundu za pua zilikuwa nyekundu na zimegandamana kwa mchanga. Alikuwa ameshikilia kitambaa chake usoni mwake katika pepo za vumbi, mpaka ukagandamana naye. Alikuwa anaangamia kwa maji naye alikuwa anamwongoza farasi wake, alipoupata ule mkondo sema. Alipopanda juu ya farasi, aliona mkondo huu wa wanyama, akisema hakika utanifikisha kwenye maji. Kwa hiyo akashika hatamu za farasi wake na akaanza kushuka kwenye ule mkondo. Na yule farasi alijua pia, alikuwa kwenye mkondo unaoelekea kwenye maji, jinsi Mungu anavyotoa silika kwa wanyama bubu. Basi akaenda moja kwa moja kwenye ule mkondo hatimaye akapiga kona achache upande mmoja chache tu sana kutoka kwenye ule buruzo. Yule farasi alitaka kugeuka upande ule, lakini Koi alifikiria vinginevyo. Alijaribu uh, kush, kumshikilia katika ule mkondo wenyewe, naye akaanza kusonga mbele, wala yule farasi hakutaka kwenda. Akamchokoa, naye akalia na kuelekea upande mwingine, ndipo akaanza kuinua miguu yake mbele. Alikuwa mnyonge sana, asingeweza kumrusha chini. Kwa hiyo akaanza kuvuta vichokoo tena mpaka akamkata yule farasi. So akiwa ana shauku sana kuyafikia maji, maisha yake yangeokolewa. Mpaka yule farasi akasimama akitetemeka na kutokwa na damu. Basi akatazama chini, akatazama chini kule, alikuwa ametetemeka hivyo na karibu aanguke chini yake. Akainama akamwangalia, akaona damu ubavuni mwake. Alikuwa Mkristo, naye akamwambia farasi wake Nimesikia mara nyingi kwamba wa mwitu au wanyama wanayosilika haielekei, kana kwamba kitu hicho kidogo kinachoelekea upande ule kingekuwa kinakwenda kwenye maji. Inaonekana kama njia hii kuu hapa ingeelekeza ambako wanakokwenda mara zote kunywa maji. Lakini akasema, kama umenibeba kwa waaminifu hadi sasa, nitafuata silika yako. Loo, jinsi inavyofikiria hilo kumhusu Kristo. Njia yendayo kwenye uharibifu ni wazi na inaangaza kote, bali iko njia nyembamba iongozayo hadi uzimani, ni wachache wanaiona. Yeye pekee siyo silika, lakini Roho Mtakatifu atakugeuza akuelekeze kwenye maji hayo ya uzima. Nafikiri huyo amenileta mimi salama umbali huu, nitamchukua yeye njiani mote. Kumalizia ile hadithi, yeye yeye hakwenda nusu maili hadi kwa gafla, yule farasi mwaminivu alipojitumbukiza moja kwa moja kwenye shimo kubwa la maji. Yule farasi alijua ambalo alikuwa akizungumzia, alilokuwa anamaanisha katika njia yake ya kujieleza kwa yule yule mpandaji. Yeye aliingia mle ndani, alisema alitupia maji pua ya yule farasi. Yeye mwenyewe akaoga akalia kwa nguvu, na akapiga mayowe, naye alikuwa akipasa sauti kwa nguvu zake zote na kumwaga maji ndani ya koo lake na kupasa sauti kwa nguvu, tumenusurika, tumenusurika, tumenusurika, naye yule farasi akinywa na kutetemeka, naye akaangalia mbavu zake zenye damu halafu zote zimejaa mikwaruzo ya vichokoo na mara tu akasema akasema, alimsikia mtu fulani akisema toka umo majini. Ndipo akaangalia na palikuwa na maskini mchunga ng'ombe aliyeumbuka uso amesimama pale, naye akatoka mle majini. Naye alisema alisikia harufu ya moto, ndipo akatazama upande wa juu na kulikuwa na kundi la watu waliopiga kambi pale, walikuwa kule na vyombo vya kuchunguza madini, walikuwa wamegundua dhahabu. Nao walipokuwa wanarudi, walikuwa na farasi wao na farasi wa mizigo. Basi wakaenda kwenye kisima hiki cha maji, nao walikuwa wanapumzika na wote wamelewa. Naye akasema alikuwa wanapika mawindo, naye akala pamoja nao. Kisha akasema mmoja wao akasema kunywa pombe. Akawaambia yeye alikuwa ni nani, yeye alikuwa ni Jack Coy, uh, yule yule kiongozi wa Kihindi. Kwa so hiyo akasema sema, oh, sasa kunywa pombe, said, no, akasema no, la, akasema mimi sinywi, na hilo ni kama matuzi kwa hawa watu. Kwa so hiyo akasema tutakupa pombe unywe. No, akasema la, sinywi. Kwa hiyo akatupa lile kopo juu, akasema kunywa pombe and wamelewa wote, unajua kama nusu dazani. So kwa hiyo akasema, asendeni vijana, kasema kama mawindo mawi ma yetu ni mazuri ya kutosha kula, wiski yetu ni nzuri uh, na unajua jinsi walivyo walevi. Naye akasema la, akasema ipo wakati ya risasi katika bunduki. Wakasema sasa utakunywa, la sivyo no, Kasema la la, sitakunywa naye okay, akaanza kulenga rifle right, kasema hebu kidogo, kasema mimi siogopi kufa He said, I, not Mim, not. Mimi siogopi kufa. Akasema lakini mi, mi, mimi nataka oh, kuwasimulia hadithi yangu kabla ya kufa. Kwa nini mimi sinywi? Kasema so, mimi ni mkendeki na katika kibanda kidogo cha magogo, asubuhi moja ambapo mama alilala, anakufa aliniita, kando ya kitanda chake, naye akasema baba yako alikufa, Don ameshika jozi ya karata mkononi mwake, upande wa pili wa meza, amelewa Akasema usinywe pombe kamwe, Jaki, hata ufanye nini. Kisha akasema niliweka oh uh, mikono yangu kwenye now, e, paji you, la uso wa mama yangu. And nami nikamwahidi Mungu team kama mfulana mdogo mwenye umri wa miaka kumi nisinge kunywa pombe yangu ya kwanza. Sijainywa kamwe. Ndipo akasema sasa, kama unataka kunipiga risasi nipige tu, na wakati yule mlevi alipoinua bunduki yake na akatupa kopo juu tena, akasema inywe au nitakupiga risasi. Mara bunduki ikalia na lile kopo likapasuka. Masikini mchungaji alikuwa amesimama kando ya genge, huku ameumbuka uso, machozi yakimtiririka, akasema Jack, mimi pia ninatoka Kentaki, lakini nilivunja ahadi yangu. Akasema nilikuwa nina ngojea mpaka jamaa hawa walewe ya kutosha, nami ningeliliuwa kundi lote kwa vyovyote, nichukue dhahabu yote waliokuwa nayo. Akasema lakini nimekuwa mlevi na nimefanya kosa, lakini kasema nina hakika wakati mudugu yangu ilipopiga mwangi kwenye magenge ya mbinguni, mamangu alinisikia nikiweka hadi sitalifanya tena, na hapo kwa neema ya Mungu akawaongoza wote watu hao kwa Kristo, wote wale nche kule. Unaona, kuna kitu fulani kuhusu maji, kitu fulani kuhusu kuburudika. Wazo langu lilikuwa kufikia kufika majini unapokuwa na kiu. Kuna kitu fulani yanachokutendea ni kufika majini unapoona kiu. Sasa yeye alisema amani yangu na waachieni. My amani yangu na wapeni, si kama ulimwengu huwapavyo amani, lakini jinsi yeye awapavyo amani. His, amani yake hutuliza kiu yetu. Kama tuna tamani amani, basi hebu na tuburudike katika he amani yake, kujua kwamba he tuna amani na Mungu kwa Bwana wetu Yesu Kristo. Yeye ndiye anayetupa amani ambayo hutuliza kiu yetu. Haya, ile isemanyu yeye, yeah, ni chakula cha kweli na kinywaji cha kweli. Nina alama ndogo hapa, aya ya hamsini na saba, ha chakula cha kweli na kinywaji cha kweli. Sikilizeni kila alichosema yeye hapa: kama vile baba aliye hai alivyonituma mimi, nami ni hai kwa baba, kadhalika so naye mwenye kunila atakuwa hai kwa mimi. Kwa mama mengine Baba alinituma mimi nami ni hai kwa yeye, na kila mtu ambaye huja kwa Kristo lazima aishi kwa Kristo. Lo, jamani, hivyo ndivyo ilivyo. Huo ndio ushirika, huo ndio ushirika wa kweli unaopata wakati unapoishi kwa Kristo. Sasa mili yetu huhitaji chakula na kinywaji kila siku ili kuishi. Miili yetu ya kawaida, kama hatuli chakula kila siku na kunywa, basi miili yetu udhoofika. Kuna kitu ndani yetu kwamba yatubidi tule chakula. Chakula cha siku moja hakitadumu kwa siku inayofuata, yakubidi ule chakula kila siku kutia nguvu mwili wako unaokufa. Unaweza kuishi bila lakini umdhaifu zaidi, na siku ya pili bado umnyonge zaidi, siku ya tatu unakuwa mdhaifu kabisa. Sema hicho ndicho ambacho mara nyingi tunatenda katika ulimwengu wa rohoni. Kila siku yatubidi kushirikiana na Kristo, yatubidi kuzungumza naye kila siku, yatubidi tupatane naye kila siku. Paulo alisema inakufa kila siku, unaona, kila siku ninakufa hata hivyo ninaishi, si mimi mbali Kristo haishiye ndani yangu. So, kwa hiyo kama mwili wako wa kawaida uhitaji chakula kila siku na maji kila siku upate kuishi, mwili wako wa kiroho unahitaji chakula cha kiroho na ushirika pamoja na Bwana kila siku upate kuishi. Ndiyo Yesu alisema, mtu hataishi kwa mkate tu lakini kwa kila neno litokalo kinywani mwa Mungu. Kwa hiyo kila siku yatubidi kusoma Biblia. Watu wengine hawaisomi kamwe, wengine huichukua kila mara mbili au tatu kwa mwaka, lakini mwamini wa kweli wa kweli hasa, ambaye kweli amejengwa kiroho, huisoma biblia yake kila siku na kuzungumza na Bwana. Hiyo ni kweli, iyambidi kufanya hivyo mtu hataishi kwa mkate tu, bali kwa kila neno litokalo kinywani mwa Mungu. Sasa sababu nyingine ya sisi kula chakula ni kujenga mwili wetu upate kuzuia maradhi. Kama huli chakula na kuacha mwili wako udhoofike, basi ni rahisi kushambiliwa na magonjwa. Magonjwa yataambukiza yata mzunguko wako wa damu, ndipo yatakuangamiza kama damu yako si nzuri na safi pema, basi utakuwa hivyo, right. Magonjwa in, yataingia kwenye mzunguko wako wa damu, so yakubidi ule chakula kizuri chenye nguvu, kufanya and mzunguko and wako wa damu kuwa sawa. Kama huli, utadhuriwa na maradhi. Hiyo ndiyo shida kwa Wakristo wengi, kama mimea ya kuoteshwa kwenye nyumba ya kuoteshea. You know, unajua, ukitoa mimea katika nyumba ya kuoteshea, ya kubidi uubemeleze Haujui hali ya hewa, haujui mwanga wa jua na kadhalika, umefunikwa kila mahali na kubembelezwa. Na hiyo ndiyo shida ya wengi sana, wanaodhaniwa kuwa Wakristo wao ni mimea inayotea nyumbani. Hiyo ni kweli, inashambuliwa na kila mdudu anayekuja hapo. Unajua, ndiyo pekee mi, ndiyo pekee mimea dhaifu, ambayo haina budi kupuliziwa dawa, au mimea ya kuchanganyisha mbegu Unajua, ukimchukua ng'ombe mzee turn out, turn wa aina ya gredi na kufungulia huko nje malishoni na kumwachilia ng'ombe wa kienyeji nje kule, huyo wa kienyeji anaweza kufanikiwa kwa sababu ni mzao wa kiasili, bali hebu mchukue wa kisasa au wa gredi ambaye amechang, amechanganyichiwa mbegu. Ni ng'ombe mzuri zaidi kwa kuonekana kwa macho, hakika nene zaidi na mwenye afya nzuri zaidi, lakini hebu waachilie huko na hawawezi kufanikiwa, watakufa, yewabidi washughulikiwe sana. Naona hiyo na, ndiyo shida leo. Tunao Wakristo waliovalia nadhibu zaidi, makanisa makubwa zaidi, na wingi wa elimu, teolojia nyingi, lakini hawabidi watembeleze wate, wakati wote yakubidi utumie miwani yao, ama sivyo hauoni hata kidogo. Tunachohitaji ni wakristo halisi waliozaliwa chini ya damu ya Bwana Yesu. Baha waishi kwa thiolojia ya kanisa, lakini kwa neno la Mungu, ushirika pamoja na Kristo. Neno likija katika mwamini, mwili wake wa Kristo unajengwa, si mtoto wa kibanda wa nyumba ya kuoteshea. Kulikuwa na mhudumu mmoja aliyesema, leo ilimsikia, alisema hivi katika radio. Alisema kwamba alipokuja nchini alikuwa na shida ya tundu ndani ya paji, nao walikuwa wakizungumzia juu ya kupasuliwa. Nao walisema kwamba watafanya hivi na vile na kumkata na kumpasua na kuondoa sehemu ya kifuko cha paji ambalo lingeubonyeza uso wake na kadhalika namna hiyo. Naye alisema amekula vidonge chungu nzima. Ilielekea kwamba kulikuwa na vidonge vingi ambavyo ilimbidi atumie pale alipokuja kwa daktari mzuri wa Kikristo, ile daktari alisema hebu na tusahau vile vidonge, na hebu tusahau kule kupasuliwa, na tuchinge mwili ili uweze kumpinga mwana sayansi. Basi kuna nini kwamba watu hawaishi kirefu vya kutosha kama ilivyokuwa, yatubidi tupate sindano kwa ajili ya hilo na sindano kwa ajili ya lile na kujipulizia sisi wenyewe kila aina za madawa. Inafanya nini? Inatufanya kuwa debwe debwe, wanene laini tusiofaa. Ambapo watu wa kale, mbona bona tunadhuriwa na kila kitu? Asa wanapata kudhurika zaidi na chochote kile. Imesimama Afrika, sikuweza kudungwa sindano ya mareri lakini mbu wa malaria, malaria angetua juu hand, ya mkono wangu, ningepatwa na malaria. Hawapigi kelele na ni vigumu kwako kujua wantua, wanatua wanatua tu have. Basi umeisha yapata ama ukishi utakuwa nayo kwa miaka kumi na mitano na alafu wakati mwingine yanakuua na kulikuwa na wale wenyeji kwenye vibanda vyao vidogo, huku mbu amejaa miguuni mwao, nao ni uchi, umbu ametua juu yao, umbu wa malaria, nalo halikuwahangaisha. Kwa nini? Wamejijengea kinga, walikuwa na chanjo waliopewa na Mungu. Na hiyo ndiyo shida ya watu leo, hiyo ndiyo shida kwa kanisa una sindano nyingi sana za kitoto na biolojia iliyotengeneza mwanadamu paka tumepuliziwa kila mahali. Tunachohitaji ni chanjo ya Mungu. Kwa neno la Bwana Mungu, mtu ataishi kila siku kwa chakula cha aina hiyo chenga nafsi yake. Yes. Kutokana na maradhi ya kiroho ambayo yanayosambaa na kuruka kila mahali nchini na maandishi mengi juu ya jambo hili lakini, <laughs> sina budi kukoma sasa. Jijenge, kitayarishe kwa chanjo sasa. Tunaishi kwa hili bodies. Mili, miili yetu lazima iwe na hii, na kama hatuishia hii basi, tunaweza kupata maradhi ya kila namna, na neno la Mungu tunapoliamini na kulikubali kwa ushirika Bwana, neno lako ni kweli. Kanisa langu linasema haikulazimu kuzaliwa mara ya pili, wanasema kupeana mikono ni kuzaliwa mara ya pili, wanasema kunyunyiziwa maji, wanasema mambo haya mengine yote ni kweli, Baba, Mwana, Roho Mtakatifu. Lakini Biblia ilisema kubatizwa katika jina la Bwana Yesu Kristo. Unaona sasa, wewe endelea na sindano hizo za kubuniwa na watu. Ukitaka utajifanya mwenyewe Mkristo wa uongo Jambo hilo huwezi kupata uhai isipokuwa tu kupitia kwa Kristo. Na sasa neno lake linafanya nini? Linaujenga, right, mwili wetu wa kiroho imara, tunaposhirikiana na yeye kumpinga shetani. Wewe unasema ni nini hicho unachosema? Kushirikiana katika neno lake, ndiyo yeye ni neno hapo mwanzo kulikuaku neno, alikuwa kwa Mungu na neno alikuwa Mungu, naye neno alifanyika mwili akakaa kwetu, nasi kula mwili wake. Basi mwili wake, neno lake, kwa sababu yeye ni neno. Naye alisema katika Yohana Mtakatifu kumi na tano ndani yangu na ushirika wangu, neno langu likikaa ndani yenu, basi mwaweza kwamba mkakalo nani, mtatendewa. Basi hiyo ni kweli, naona Mbeni mtakalo. Unafanya nini? Unaojenga mwili wako upate chanjo kutokana na fulani. Anaingia akisema kanisa letu aliamini katika kupaza sauti. Unaona, umejengwa, una ushirika ndani yako neno, na umechanjwa kwa huo. If kama upuzi mtupu ni nini? Ukija hauna neno ndani yake, basi wewe una hakika ni kosa Sijali linaonekana halisi jinsi gani, kama sineno liache kweli, liache. Sijali linafanya nini, lazima lilingane na Neno katika maombi, kama nilivyokuwa nina munukuu. Mikaya akisimama pale, angalia, ulionekana sawa hasa wakati Israeli iko hapa, na sehemu hiyo ya injili ilikuwa ni mali yao wale wageni wameingia na kuichukua kutoka kwao na wamejenga nyumba zao wenyewe, na walikuwa wanakulia sehemu ya nchi ambayo Mungu aliwapa. Kwa hiyo ilionekana kama wale manabii mia nne wa Kebrania walikuwa sahihi, lakini unajua, kulikuwa na kitu fulani kumuhusu Jehoshapati kilichokuwa cha kiroho. Alisema, je, una mwingine? Akasema, ninaye mwingine, lakini akasema ninamchukia jambo pekee analofanya ni kutabiri uovu. Akasema nenda ukamwite, ukamsikize. Akakwea akasema veleni yeni huko, lakini namuona Israeli anatawanyika kama kondoo asiyekuwa na mchungaji. Ipo akisimulia ono lake, asa ni wanani sahihi. Ionekana kama wale mia nne walikuwa sahihi, watu mia nne waliofunza vizuri, wakisema: kwea, Bwana yu pamoja nawe na hata Zedekia ha of, alikuwa of, alikuwa, of, alikuwa of, Zedekia alikuwa ametengeneza pembe mbili kubwa za chuma, akasema kwa hizi utawasukuma wale wageni way. kutoka nchini. Alikuwa na hakika yeye alikuwa sahihi, yeye alijua alikuwa he sahihi, lakini unaona alikosea. Huyo hapa Mikaya, mmoja dhidi ya mia nne, naye alisema kama ukikwea Israeli watatawanyika bila mchungaji na wengine wakasema kwea, bwana yu pamoja nawe. Now, sasa kimali walikuwa sahihi, sehemu hiyo ilikuwa mali ya Israeli, lakini neno la Mungu lilikuwa limemhukumu Ahabu. So kwa hiyo Mungu angewezaje, yes, kubariki yes, ambacho yeye amelaani? Ndivyo ilivyo hapo leo hii, unaona una. neno la ushirika ilikuwa ndani ya ma, mikaya sasa kama unashirikiana na Mungu katika kumzungumzia, ushirika halisi na Roho aliye ndani yako hapatana. Neno hili ushirikiani na Mungu, unashirikiana na mashetani na wanaigiza sana. Biblia ilisema katika siku za mwisho karibu wangewapoteza walio wateule kama yamkini, bali mbingu na nchi zitapita, lakini neno langu halitapita na kama Paulo alivyosema Wagalatia moja nane, kama malaika kutoka mbinguni akihubiri injili nyingine yoyote isipokuwa hii hi, mliyokwisha is kusikia na halaniwe an hata malaika church, katika kanisa la mwanzoni, wakati watu wale kama like mtakatifu like Martin Ireneo au watu wa cha Mungu, wakati shetani angejitokeza kama malaika wa nuru. Lakini wewe angalia, atakuwa kidogo nje ya neno Alimtokea hawa kama malaika wa nuru, akamwambia, hakika Bwana alinena hili, Bwana alinena hili, lakini mwishowe kabisa right, hakubaliana na Mungu. Na hivyo ndivyo ushirika wa uongo hufanyavyo leo, wakati watu wanapofikiri wanamwomba Mungu na hawatalitii yeah. Hii neno ni ushirika wa uongo. Kaa ndani yangu neno langu ndani yenu, basi ombeni mtakalo, unaona, na mtatendewa. Sasa haliwezi kufanya kazi wakati mmoja halafu lishindwa wakati mwingine. Ukikaa ndani yangu na maneno yangu yakikaa ndani yenu, yaani yadumu mle, ukaa humaanisha kubakia hapo, kudumu papo hapo, ndiyo hilo. Hilo ni kuchanjwa dhidi ya maradhi ya dhambi. Sasa hebu nifunge kwa kusema neno hili moja, sasa kabla ya kufika kwenye meza ya ushirika, damu na mwili wa Bwana vikichanganyikana na imani hiyo ni damu na mwili hilo ni roho na neno vikichanganywa na imani, ni sawasawa sawa na uzima wa milele aulai mwili wangu na kunywa damu yangu yuna uzima wa milele nami nitamfufua siku ya mwisho. Yeah, yeah. Basi ni nini ushirika wa Bwana? Neno na Roho, uhai huu uko katika damu neno na roho ni sawasawa na uzima wa milele, kwa imani katika Bwana hili yapo milangu inapoona mwisho unakaribia na kuona dakika yoyote vitu fulani ingeweza kutukia, na no kujua kwamba hatuko mbali na kuja kwa Bwana Bwana, basi katika jina la Bwana Yesu mwana wa Mungu Hebu nichukue neno ule upanga na kuuinua huo kwa imani niliyo nayo, na kufyeka nipaze njia katika kila nguvu ya pepo, mpaka nimwone Yesu kwa kushiriki neno lake. Shirikiana na neno lake, mkikaa ndani yangu na neno langu ndani yenu, basi niombeni mimi mtakalo, nanyi mtatendewa. So, jinsi inavyopendeza, huo ndiyo ushirika halisi na neno na roho na imani ya kuhutumia huo ompeni yes. mtakalo nanyi mtatendewa. Hebu na tuombe. Baba mtakatifu na mwenye rehema na mkuu Mungu am, yule mimi niko mkuu yule Eoshadai kwa Ibrahimu Ee Mungu, jinsi ambavyo ushirika huu mkuu wa Bwana ulivyo sawa na uzima wa milele na jinsi ambavyo huo unavyochanja dhidi ya majivuno, jinsi huo unavyochanja dhidi ya kutokuamini, jinsi huo unavyochanja dhidi ya dhambi ya ulimwengu, ni ushirika pamoja na upendo wa Kiungu kwa Baba yetu wa mbinguni na kwa haki ya Yesu Kristo tunayekaribia meza hii, nasi tuomba Bwana kwamba wewe utatupa kila mmoja wetu kukaribia huko usiku wa leo katika roho tusamehe. Nasi tunataka miili yetu ya kiroho ikue. Hatujali kuhusu kujiunga na kanisa fulani au madhehebu, tunataka kujenga mwili wa kiroho kwa kuchanjwa kwa dhambi hadi kufikia mahali ambapo hakuna tena hamu ya kutenda mabaya, na ambapo Roho Mtakatifu anaweza kuchukua neno lake mwenyewe miongoni mwetu na kulinena vipya kama lilivyonenwa siku ile, kwa sababu ni roho yule yule ambaye alikuwa katika Bwana Yesu. Ninaomba Baba kwamba utatupa hilo, wakati unamalizika kwamba ni lini hatujui, ambapo yule wa mwisho ataokolewa. Bali naomba usiku wa leo Bwana, kama kuna hawa hapa ambao hawakujui wewe kama mwokozi wao, hebu wakuone wewe usiku wa leo, wanapokuja kwenye maji haya ya ubatizo, kama kumbukumbu kuungama kwa mwili huu wa waamini ambao wanaamini habari kwamba Yesu wa Nazareti alizaliwa na Bikira Mariamu, akawawa akasulubiwa na Pondio Pilato, kisha akafuliwa siku ya tatu na Mungu, na anaketi mkono wa kume wa ukuu, usiku wa leo akiishi kutuombea. Nijaliye Bwana kwamba mtu yule yule akitii amri za Bibiliya, tubuni kila mmoja wenu mukabatizwa katika jina lake Yesu Kristo mpate ondoleo la dhambi zenu kwani hakuna jina jingine chini ya mbingu walilopewa wanadamu likupasalo wewe kuokolewa kwalo. Ee Mungu, watu na waone ukweli wake na neno lililo dhabiti. Hakuna jina jingine chini ya mbingu walilopewa wanadamu likupasalo wewe kuokolewa kwalo isipokuwa katika jina lake Yesu Kristo. The said, kwa hiyo mtume alisema, tubuni kila mmoja wenu mkabatizwe katika jina lake Yesu Kristo pate ondoleo la dhambi, nanyi mtapokea kipawa cha Roho Mtakatifu. Kwa maana hadi hii ni kwa kila wakati kwa wote watakaoitwa na Bwana Mungu wetu wamjie. Jalia Bwana kwamba kutakuwa na kuita kwingi usiku wa leo, na imenenwa pia na Bwana wetu, hakuna no mtu awezaye kuja kwangu asipovutwa na Baba yangu, na wote aliyenipa Baba watakuja kwangu. Kondoo wangu huhisikia sauti yangu, mgeni na kama mgeni akizungumza sauti ambayo siya kimaandiko, upezi kondoo wataitambua. Oh, oh e, Mungu na iwapo ni sauti yako, bibilia yale isemayo, kila kondoo ataisikia hiyo, kwa sababu hicho ndicho chakula cha kondoo. Wameshiriki, wanajua baba hulisha chakula cha aina gani. Mtu hataishi kwa mkate tu, bali kwa kila neno litokalo kinywani mwa Mungu. Jalia Bwana kwamba wengi wataona na wataelewa na watakuja kwako usiku wa leo, wale wasio na Roho Mtakatifu. Jaliya wasiyahilishe, saa nyingine yaweza ja imechelewa sana, katika saa nyingine wanaweza wasiwepo hapa. Na Baba, kwa vile vivyokusanyika sa, sasa mezani kushiriki huu unaowakilisha mwili wako uliyovunjwa vunjwa, tunaomba kwamba kama kuna dhambi katikati yetu, Bwana tusamehe. Wewe ulisema ukusanyikapo, mngojeyane. Mungu, kama kuna dhambi katika kusanyiko hili mahali popote naomba kwamba damu ya Yesu Kristo itamtenganisha e mtu yule na dhambi yake, yes, au mwanamke yule fulana au msichana pia. Baba, ninajiombea mimi mwenyewe kwamba wewe utanitenga na kila shaka, kila dhambi, kila kutokuamini, chochote kile. Tunajua kwamba kutokuamini kwa ni dhambi, ndiyo dhambi pekee iliyopo. Yeye ambaye haamini amekwisha kuhukumiwa, na dhambi pekee iliyopo ni kutokuamini neno la Mungu kama kulokutukuwamini ndani yangu nisamee, eh, Mungu nako nikwingi. Nami naomba kwamba wewe unisamee mimi, samee kusanyiko langu ambalo wewe umenipa usiku wa leo, na walishe kwa neno tujaliye, na tunaposhiriki kumbukumbu hizi ndogo za mwili uliovunjwa uliyovunjwa wa yeye ambaye amefufuka katika wavu na juhai siku zote miongoni mwetu tujalie tupokee ushirika toka kwake Bwana, ushirika wa Roho Mtakatifu tukirimie, Baba, tunaomba katika jina la Yesu, amina. Sasa kwenu ninyi ambao munapaswa kwenda na hamwezi kukaa kwa zile dakika kama kumi na tano za ibada ya ushirika, atume wengi nasi tutashiriki ushirika. Si ushirika wa faraga, bila shaka ni kwa kila Mkristo mwamini Mungu hana mstari uliochorwa kati ya mbatisti na mmethodisti na kadhalika. Sote kwa roho mmoja tumebatizwa katika mwili mmoja, nazo tuwenyeji pamoja wa ufalme wa Mungu. Kama kuna mtu fulani miongoni mwetu ambaye ni mgeni, mimi sipo hapa mara nyingi na sijui ni yupi aliye mshiriki na yupi siye mbuka, iduru wa kanisa lipi hilo, si kitu. Kuna kanisa moja tu kwa vyovyote, na ujiungi nalo, unazaliwa ndani yake. Hiyo ni kweli. Nawe unazaliwa katika kanisa hili la Mungu, nasi twaomba kwamba utampokea Kristo usiku wa leo kushiriki naye, tunapokumbuka mwili wake na vitu hivi vidogo vinavyoshiriki vya Pasaka, na Mungu anyunyize mioyo yetu na dhamira zetu kwa damu wataleta ushirika na tutasoma sasa toka toka Wakorindo wa kwanza sura ya kumi na mbili na tutafanya ushirika mara baada ya jambo hili, nasi tunaamini kwamba Mungu atawabariki sana. Then basi, mara tutakaposoma au kabla hatujalisoma, kama inakubidi kuondoka, vyema unaweza uh, kutoka uende kwa urahisi this, na alafu uwe pamoja nasi Jumatano usiku na Jumapili asubuhi na jumapili usiku, kama unaweza kubaki kufanya ushirika pamoja nasi, tutafurahi sana ukifanya hivyo. Alafu mara baadaye itakuwa ya Bwana, itakuwa ibada ya ubatizo ambayo itakuweko katika dakika kumi na tano au ishirini ikizidi sana, nafikiri. Wakorintho wa kwanza sura ya kumi na moja aya ya ishirini na tatu. Nilipokea kwa Bwana niliyowapa nanyi ya kwamba Bwana Yesu usiku aliotolewa alitwaa mkate na akisha kushukuru, akaumega, kasema utwani, mkaule, huu ndio mwili wangu ulio kwa ajili yenu, fanyeni hivi kwa ukumbusho wangu. Na vivi hivi, baada ya kula, akakitwaa kikombe, akisema really, kikombe hiki ni agano jipya katika damu yangu, fanyeni hivi kila mnywapo kwa ukumbusho wangu. For maana kila muwapo mkate huu na kukinywea kikombe hiki, ninyi munaitangaza mauti ya Bwana hata ajapo. Basi kila ambaye to... hata ula huo who kila aulaye mkate huo na kukinywea kikombe hicho cha Bwana isivyositahili, atakuwa amejipatia hatia ya mwili na damu ya Bwana. Lakini mtu wajioji mwenyewe, na hivyo ule mkate na kukinywea kikombe For maana alaye na kunywa is isipostahili is ula nakunywa hukumu ya nafsi yake kwa kutokuupambanua ule mwili wa Bwana. Kwa sababu hiyo wako wengi kwenu walio we hawawezi na see. ni wadhaifu na kadha wa kadha wamelala, lakini kama tungejipambanua nafsi zetu tusingehukumiwa. Ila tuhukumiwapo twarudiwa na Bwana, isije ikatupaza kuhukumiwa pamoja na dunia. Kwa hiyo ndugu zangu, mkutanikapo, mpate kula Ngojaneni ninyi kwa ninyi. Sasa hebu muda kidogo wa sala ya kinya kwa kila mmoja wetu, niombeeni wakati ninapowaombea. Grant these requests. Kirimia maombi haya Mwenyezi Mungu, tusamehe makosa yetu kama sisi nasi tuwasamehavyo wale waliotukosea. Aya, tunaomba katika jina la Yesu Kristo, Amen. Hivi <coughs> vifurushi vidogo ambavyo ni mkate wa kosha uliotengenezwa bila mafuta kukolezwa kadhalika, ambao unawakilisha mwili wa Bwana, si wa duara, umevunjwavunjwa katika vipande vyote. Ni kwa sababu unamaanisha mwili wake uliovunjwavunjwa, ambao ulivunjwavunjwa kwa ajili yetu. Mungu na ajalie baraka zake kwa kila mtu aulaye. Sasa si ule mwili unawakilisha tu mwili uwezo wala hakuna mwingine aliye nao kuufanya chochote, ila mkate Mungu pekee. Na hivyo ndivyo yeye alivyotuambia, kula mkate huu na kukinywa kikombe hiki cha ndivai. Sasa hebu natuinamishe vichwa vyetu. Mungu mtakatifu mno, ambaye sisi tuwatumishi wake, katika jina la Yesu Kristo, takaza mkate huu kwa madhimuni uliokusudiwa kutufanya sisi tunapopokea kukumbuka kwamba Bwana wetu alisulubiwa na mwili wake uliokuwa wa dhamani na mtakatifu ulichanganywa na mapigo na miiba na misumari kwa ajili yetu, kwamba kupitia mwili wake uliopasuliwa kulitoka Roho anayetupa uzima wa milele sigaliye Bwana, tunapoula tupate neema ya kusafiria kama Israeli alivyotenda miaka arobaini nyikani pasipo hata mtu mmoja mnyonge miongoni mwao. Oh, Baba Mungu, jalia jambo hili tunapokuomba. right, wewe ukatakaze mkate huu, mkate wa kosha kwa matumizi uliokusudiwa katika jina la Yesu, amina. The cup of the New Inafikiria wimbo ule, tangu nilipoona kwa imani chijico kile kibujikacho toka kwenye jeraha zako, upendo wa ukombozi umekuwa ndiyo jambo langu kuu na utakuwa hivyo mpaka nife. Nionapo damu hii zabibu, damu ya zabibu, ninajua inawakilisha damu ambayo ilitoka kwenye mwili wa Bwana Yesu. Jalia kila apokeaye hii awe na uzima wa milele magonjwa na yatoweke kwenye miili yawo, uchovu na unyonge kukadamizwa yaliya Ibilisi katika kila hali awache, ili waweze kuwa na nguvu na afya na uzima wa milele. Wacha nuru yawo iangaze mbele ya kizazi hiki kibaya na cha zinaa tuishimo kumtukuza Mungu Baba wa mbinguni. Nakuletea wewe uzawo wa mzabibu katika jina la Yesu Kristo, utakaze kuwakilisha damu ya mwanao Yesu katika hiyo, tunapata alichubuliwa kwa maovu yetu na kwa kupigwa kwake sisi tumepona. Yaliya Bwana kwamba uhai ule utakuja kwetu, uzima wa milele kwa wingi, ili tupate kukutumikia vyema zaidi, tuwe na nguvu na afya, kutuchukua toka mahali hadi mahali ambako tunatarajia kukut, kukutumikia wewe popote utakapotuita, jalia baraka hizi katika jina la Yesu, tunaomba amina. Ninaamini ya kwamba ushirika ni mojawapo ya ibada zenye kicho sana takatifu na tamu sana zilizopo katika ibada ya kanisa. Kulikuwa na mambo mawili tulioachiwa mambo matatu ya kufanya. Hayo hayo ni maagizo na miongozo. Watu wengi hujaribu kusema tunao msumari wa asili, tuna kipande cha msalaba, lakini kulikuwa na mambo matatu yaliyoachwa: meza ya Bwana, ubatizo, kutawadhana miguu. Yalikuwa ndiyo maagizo matatu ambayo yaliyoachiwa kanisa. Na, <coughs> na kwangu mimi usiku wa leo inaonekana kuwa wakati maalum sana kwangu. Niliposimama hapa na kutazama tu, kwa kawaida mimi mimi huwa katika maombi wakati wote, lakini usiku wa leo nikiangalia familia mbalimbali mbali, kuona baadhi ya hizo familia zimekuja hapa tangu nilipokuwa mhubiri kijana nikisimama hapa pakiwa na sakafu ya vumbi ya mbao, nami baadhi yao ni wapya, lakini kuwatazama wanaume wakija na masikini wake zao na familia, na kuona jinsi walivyo na kipaumbele wao kwa wao na utakatifu wa jambo hilo, jinsi wanavyoangalia watoto wao, kumwona masikini bibi huyo na mikono yake ikinyooshwa, na kuwazia mkono huo mdogo umeosha na kuyafuta machozi kwenye macho ya mtoto mchanga ndipo nikaona familia zikija ambazo nimekuwa nyumbani mwao walipokuwa wagonjwa na homa watoto. Bwana Yesu awaponye watoto wao. Niliwaona walipokuwa wana shida ya familia, Bwana alinisaidia kusuluhisha, kuwaona wakiwa tena na furaha tena. Nami nawaza tu jinsi itakavyokuwa tutakapoenda kwenye karamu hiyo kuu ya harusi. Ninashukuru sana kwamba Bwana amenijalia kuwa rafiki kwenu na kuwasaidia mimi. Niko hapa kwa sababu hiyo. Nani, nafikiri ni muda gani, miaka mingapi hii, yapata nilianza kuhubiri yapata 1930 na hii ni kama miaka thelathini na miwili kwangu, sasa miaka thelathini na mitatu nimekuwa nikiubiri, kisha mapambano yote na majaribu na inaonekana kama, ingawa wakati tunapokuja hapa ni yote yamesaulika. Unaona una, unaonekana tu kwamba kuna jambo fulani kuhusu ushirika ambalo lina chukua tu, tu mabadiliko yote ya mambo kuu la ushirika. Bwana awabariki. Mzee anaenda sasa kusoma maandiko kwa ajili ya ibada ya kutawadhana miguu, ndugu Nevo anasoma Yohana 13:2 hadi 17 na kufunga ibada. Hata wakati wa chakula cha jioni, naye ibilisi amekwisha kumtia Yuda mwana wa Simoni Iskariote moyo wa kumsaliti Yesu hali akijua ya kuwa Baba amempa vyote mikononi mwake, na ya kuwa alitoka kwa Mungu naye anakwenda kwa Mungu, aliondoka chakulani, akaweka kando mavazi yake, akatwaa kitambaa, akajifunga kiunoni. Kisha akatia maji katika bakuli, akaanza kuwatawadha wanafunzi miguu, na kuifuta kwa kile kitambaa alichojifunga. Hivyo uwanja kwa Simoni Petro, huyo akamwambia Bwana, wewe wanitawadha miguu mimi? Yesu akajibu akamwambia, nifanyalo wewe hujui sasa, lakini utalifahamu baadaye. Petro akamwambia, wewe hutanitawadha miguu kamwe. Yesu akamwambia, kama nisipokutawadha huna shirika nami. Simoni Petro akamwambia, Bwana, si miguu yangu tu, hata na mikono yangu na kichwa changu pia. Yesu akamwambia, yeye aliyekwisha kuoga hana haja ila ya kutawadha miguu, bali yu safi mwili wote. Nanyi mmekuwa safi, lakini si nyote. Kwa maana alimjua yeye atakaye msaliti, ndiyo maana alisema si nyote mliyo safi. Basi alipokwisha kuwatawadha miguu na kuyatwaa mavazi yake na kuketi tena, akawaambia, Je, mmeelewa na hayo niliyowatendea ninyi? Mwaniita mwalimu na Bwana, nanyi mwanena vema, maana ndivyo nilivyo. Basi ikiwa mimi niliye bwana na mwalimu, nimewatawadha miguu, imewapasa vivyo kutawadhana miguu ninyi kwa ninyi. Kwa kuwa nimewapa kielelezo, ili kama mimi nilivyowatendea, nanyi mtende vivyo. Amini amini nawaambia ninyi, Mtumwa si mkuu kuliko bwana wake, wala mtume si mkuu kuliko yeye aliyempeleka. Mkiyajua hayo, heri ninyi mkiyatenda. Bwana na abariki kusomwa kwa neno lake. Wote watakaoshiriki wanaume wata tawadhana miguu katika chumba hiki upande huu, na mabibi watatawadhana miguu katika chumba kilicho upande wa kushoto, upande huu, katika kile chumba kidogo cha kubatizia. Furaha kuona wengi ambao wamependa kushiriki na wanaoweza kuja kushiriki nasi katika kutawadhana miguu. Huku tutaweza kusimama pamoja kwa wale watakaokwenda Tena tunasema kweli, tunashukuru na kuthamini sana mbele za Mungu kwa ajili ya siku hii njema ambayo imekuwa faraja kubwa kwa mioyo yetu katika kuona uwepo mkuu na wenye nguvu wa Mungu wetu kuja miongoni mwetu ili kuwa hapa kututia moyo na kutubariki. Tunapoinamisha vichwa vyetu pamoja, tutamwomba ndugu Al Martin, ikiwa atawapumkanisha wale watakaoondoka walikuwa wamekusanyika katika chumba cha orofa, wote wakiomba katika jina lake, walibatizwa kwa Roho Mtakatifu na nguvu za kuhudumu zikaja. Sasa kile alichowafanyia siku hiyo, yeye atakufanyia vivyo hivyo. Ina furaha tele kuwa naweza kusema them. Mimi ni mmoja wao, mimi ni mmoja wao, mmoja wao. Ina furaha tele kuwa naweza kusema mimi Ingawa watu hawa hawawezi kudai kuwa au kutidai kwa ajili ya sifa za kilimwengu, wao wote wamepokea Pentekoste yao, wakabatizwa kwa jina la Yesu. Nao wanatangaza sasa kila mahali nguvu zake saying. Zingali vivyo hivyo, nina furaha tele kuwa naweza kusema mimi ni mmoja wao, mimi ni mmoja wao Mimi ni mmoja wao haleluya, mmoja wao ni mmoja wao. Nina furaha gele kuwa naweza kusema mimi ni mmoja wao. Sasa njoo ndugu yangu, takuta baraka hii itakayousafisha moyo wako toka dhambini, itakayoanzisha mlio wa kengele za furaha na itaiwasha nafsi yako eh. Nina waka sasa, ndani ya moyo wangu e, jina lake litukuzwe. So nina furaha tele kuwa naweza kusema mimi ni mmoja wao. Hebu e, tuimbe. Utamwamini yu Baba Amina, Amina. Amina. Amina. Amina. yu Mwana Amina yuro Amina. Mtakatifu kale tunaimba wampenda amina, yuwaja Amina, Amina. Amina. Amina. Amina. Amina. Utayari usiku utayari, amina. Asubuhi utayari, amina. Wakati wote utayari, a tungali tukimba amina, Amina. Amina. Amina. Amina. Amina. Amina. Amina. Na kupiga shangwe amina, amina. Tayarisha kanisa lako amina, tunajitayarisha amina. Amina. Nataka kuona mama yangu amina. Nataka kuona baba yangu amina. Nataka tanga kumuona mwokozi wangu. tunakungojea kuja kwa ile siku ya furaha ya ule utawala wa miaka elfu, wakati Bwana wetu mbarikiwa atakapokuja kumchukua ili arusi wake anayengoja. Lo no, dunia ina udu wa ikimilia ile siku ya kuwekwa ulu kutamu, wakati Bwana wetu atakapokuja duniani tena. lo tayari inua mkono wako. Lo jamani, lo, bwana wetu anarudi. Hebu tu na kupeana, bwana wetu anarudi. Lo, bwana wetu anarudi duniani tena. Tu natusimame tu na mkono, bwana wetu anarudi duniani tena. Lo, shetani akafungwa miaka elfu, ataku kuwa na mjaribu wakati huo, baada ya Yesu kurudi duniani tena. Kurudi kwa Yesu kutakuwa ndiko jibu la uzuri na kilio kwa dunia, kwa maana maarifa ya Bwana yataija za dunia, bahari na mbingu. Mungu ataondoa magonjwa yote na majonzi ya mateso yatakauka baada ya Yesu kurudi. tutakuwa na atafungwa miaka elfu. Tutakuwa na majaribu wakati huo, baada ya Yesu kurudi duniani tena nampenda